กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

ร้าน Anata Cafe อยุธยา ร้านคาเฟ่สุดเก๋สไตล์ J-POP K-POP โดนใจวัยทีน เมนูอร่อยเพียบต้องลอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jameken เมื่อ 27-8-2022 20:06

สวัสดีครับ ผมชื่อ เจมส์ เป็น Blogger ท่องเที่ยวติดดินคนธรรมดา วันนี้ผมจะมารีวิวร้านคาเฟ่อร่อยสไตล์ J-POP / K-POP ที่บอกเลยว่าโดนใจวัยทีนเป็นอย่างมาก แถมยังเป็นร้านคาเฟ่สุดโปรดในดวงใจผมด้วยครับ มื้ออร่อยเพียบ แถมราคาอาหารก็ถูกเหมาะสำหรับคนรักท่องเที่ยวที่อยากจะสัมผัสบรรยากาศทานมื้ออร่อยชิลๆที่ไม่ต้องเดินทางไกล ใกล้ๆกรุงเทพนี่เอง

เจมส์ขอแนะนำ  ร้าน  Anata Cafe อยุธยา

ร้าน Anata Cafe อยุธยา เป็นร้านคาเฟ่น่ารักสไตล์ J-POP / K-POP ชื่อดังใจกลางเมืองอยุธยา โดยจุดเด่นของร้านคาเฟ่นี้นั่นคือ เมนูมื้ออร่อยทั้งเครื่องดื่มและของหวานมากมายที่รสชาติหวานละมุนกลมกล่อม ซึ่งเครื่องดื่มส่วนใหญ่ก็จะมีทั้งกาแฟ , ชาต่างๆ , นมสด , ช็อกโกแลต และน้ำผลไม้สด ส่วนของหวานก็จะมีทั้งเค้กหน้าต่างๆ , บราวน์นี่ , ขนมมัฟฟิน , ครัวซองค์ และขนมพุดดิ้ง ซึ่งเเต่ละเมนูนั้นทางร้านได้คัดสรรออกมาอย่างดี พร้อมเสิร์ฟให้คุณได้ทานกันสุดฟินเลยครับ ที่สำคัญทางร้านมีทั้งหมด 2 ชั้น ซึ่งใครอยากจะพาคนที่เรารัก หรือมาเที่ยวเป็นครอบครัวก็สามารถแวะมาที่ร้าน อะนะตะ คาเฟ่ ได้เลย

นอกจากนี้ ร้าน Anata Cafe ยังมีน้องเเมวเหมียว 2 ตัว ชื่อ น้องมณี น้องมะนาว เหมาะสำหรับสาวกคนรักเเมวได้เล่นกับน้องแมวด้วย ได้สัมผัสกับบรรยากศมื้ออร่อยสุดพิเศษ พร้อมทั้งฟังเพลงดนตรี K-POP ตลอดทุกวันก็ลงตัวเลย ล้วนได้บรรยากาศที่สุดคุ้มค่าเลยล่ะครับทุกคน ที่สำคัญมื้ออร่อยในร้านนี้ ทำสดใหม่ทุกวัน และเจ้าของร้านเป็นกันเองมากๆ รับรองว่าคุณได้ความฟินเเละความคุ้มค่ากลับไปได้อย่างเต็มอิ่มได้อย่างเเน่นอนเลยครับ สำหรับเจมส์ที่ทานมื่ออร่อยที่ร้านนี้เป็นประจำ บอกคำเดียวว่า '' ให้ 100 ดาว รักเลยครับ ''

สำหรับเพื่อนๆที่อยากจะมาสัมผัสความฟินกับร้าน Anata Cafe เพื่อนๆ สามารถเดินทางมาที่ ร้าน Anata Cafe อยุธยา ร้านอยู่ตรงใกล้ๆ วงเวียนเจดีย์สามปลื้ม อ.เมือง จังหวัดอยุธยา เดินทางจากเมืองหลวงกรุงเทพเพียงเเค่ 50 กิโลเท่านั้น มุ่งหน้าตรงยาวจากฟิวเจอร์พาร์ครังสิต เดินทางทั้งรถตู้โดยสาร หรือรถยนต์ส่วนตัวต่อเดียวถึงที่ร้านนี้ได้ง่ายๆ เลยครับ

เพื่อนๆ สนใจอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับมืออร่อยที่ร้าน Anata Cafe  แอดเฟสบุ๊คเพจร้าน  anata cafe  รับรองว่าคุณจะประทับใจในมื้ออร่อยที่ร้านคาเฟ่เเห่งนี้อย่างแน่นอนครับ

รีวิวโดย เจมส์ JAMEKEN Blogger ท่องเที่ยว

ขอบคุณเครดิตภาพจากเฟสบุ๊ค  Anata Cafe อยุธยา

ที่ตั้งร้าน : ร้าน Anata Cafe  ถนนโรจนะ ย่านวงเวียนเจดีย์สามปลื้ม เทศบาลเมืองอโยธยา อำเภอเมือง จังหวัดอยุธยา

โทรศัพท์ :   0842629656

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ช่องทางการติดต่อเจ้าหน้าที่ดูแลเว็บไซต์
Facebook: https://m.me/JadtripFans
โทรศัพท์: 088-075-2507, 099-4242-652

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ดาว +5 ย่อ เหตุผล
Duckfancygood + 5 ถูกใจ

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

Jameken

เผยแพร่ 8 กระทู้

แพ็คเกจเที่ยวเชียงใหม่ราคาถูก

Klook.com

เว็บไซต์นี้ มีการใช้คุกกี้ 🍪 เพื่อการบริหารเว็บไซต์ และเพิ่มประสิทธิภาพการใช้งานของท่าน (เรียนรู้เพิ่มเติม)

JadTrip.com เว็บไซต์คอมมูนิตี้ท่องเที่ยว มีครบทุกเรื่องเที่ยว ที่กิน ที่เที่ยว ที่พัก และอื่นๆอีกมากมาย

สมัครสมาชิก ติดต่อเรา